ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

11822 กระทู้ ใน 2054 หัวข้อ- โดย 9426 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tikdent
บอร์ดไทยวีกัส ปี 2010หมวดหมู่ทั่วไปบอร์ดไทยวีกัสจะทำคลิปงานเกษียณครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง อยากได้แนวคิดครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำคลิปงานเกษียณครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง อยากได้แนวคิดครับ  (อ่าน 4518 ครั้ง)
topgme
มือใหม่ ขี้อาย
*

การ์ม่า: +0/-0

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 09:15:16 »

พอดีเจ้านายให้ทำคลิปเพื่อเปิดในงานเกษียณอายุราชการ ซึ่งเกือบจะ 100% เป็นภาพนิ่งครับ ประมาณว่า ภาพผู้ที่จะเกษียณหลาย ๆ คน เอามา ยำ ยำ  แล้วให้ออกมาดูดี ดูซึ้ง อ่ะครับ  ใครมีแนวคิดดีๆ บ้างครับ คิดไม่ออกเลย ว่าจะเริ่มยังไง จบยังไง เป็นงานเกษียณของข้าราชการตำรวจชั้นผู้ใหญ่นะครับ ลืมบอก ขอบคุณล่วงหน้าครับ งานจะมีในวันที่ 15 ก.ย.53 นี่เองครับ
MNC
Administrator
เทพเวกัส

การ์ม่า: +10/-2

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 09:25:29 »

....ก็เริ่มจากภาพเก่าๆในอดีต  เอามาทำออกแนวฟิล์มหนังเก่าๆ  ไล่มาจนถึงปัจจุบัน
..ดนตรีประกอบก็ต้องมีเพลงมาร์ชตำรวจด้วย ไม่งั้นไม่ได้อารมณ์
..เพลงซึ้งๆ หามาใส่ซักเพลง เช่น กำลังใจ  ...คำสัญญา    เป็นต้น
...  อีกหลายอย่างครับ คือทำยังไงก็ได้ ให้เจ้านายคุณดูแล้ว ซึ้งจนกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่.....
หรือไม่ก็ส่งมาให้เพื่อนๆในที่นี้ช่วยกันทำ แล้วส่งไปให้คุณหรือเจ้านายเลือกเอา....
 เจ๋ง

You'll Never walk ALONE!
MC CREATION DIGITAL STUDIO
sptv
เทพเวกัส

การ์ม่า: +9/-4

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 09:44:19 »

ถ้าข้อมูลมากช่วยได้เยอะ แต่ละท่านมีจุดดีกินใจใครเพราะอะไร คำบอกเล่าของบุคคลอื่นก็เป็นประโยชน์เช่นกัน อาจผสมผสาน แนวเข้มๆ ซึ้งๆ  และต้องมีรอยยิ้มด้วย  ทำได้ก็แฮปปี้ฯ  อิอิ. ยิ้มกว้างๆ
Flintstone
เทพเวกัส

การ์ม่า: +20/-4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 10:05:48 »

เสนอว่า ให้มีสัมภาษณ์ลูกน้อง หรือเพื่อนร่วมงานได้พูดถึงเขา อาจจะเป็นประสบการณ์ดีๆ หรือคำขอบคุณ ให้คนได้ระลึกถึง
topgme
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 12:23:26 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะลองๆ ทำดูครับ ว่าแต่ว่า ผมอยากได้ตัวหนังสือที่ฉากไตเติล แบบว่าเป็นตัวเขียนหวัดๆ ลากหางนิสๆ แล้วก็เป็นเหมือนค่าอยๆ ว่างไปจนถึงตัวสุดท้ายครับ เหมือนเอาพู่กันเขียนน่ะครับ ทำไม่เป็น ท่านพี่ๆ ท่านใดทำเป็นช่วยชี้แนะด้วยครับ
ambuffet
เซียนวีกัส

การ์ม่า: +1/-1

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 08:25:16 »

ลองไปเลือกฟ้อนต์ที่ชอบและโหลดที่เว็บ www.f0nt.com  ครับฟรี

ส่วนตัวที่ค่อยๆ แสดงขึ้นเหมือนค่อยๆ ลากเส้นเขียนหนังสือต้องใช้การ mask แล้วไล่คีย์เฟรมเอาครับ
topgme
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 22:48:51 »

มีวิธีให้ดูมั๊ยครับ อยากได้จริง ๆ ครับ
Rtong
*

การ์ม่า: +0/-1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 1 กันยายน 2010, 04:13:58 »

ผมเคยทำให้นายเหมือนกัน เริ่มจาก รูปตั้งแต่เด็ก วัยเรียน ทำงาน แล้วตามด้วยผลงานของท่าน
จากนั้นก็เป็นครอบครัว(ลูกเมีย) จบด้วยภาพที่น่าประทับใจ กลอนเด็ดๆ คำอวยพร จบครับ
(ถ้ามีการบรรยายประกอบจะดีครับ พร้อมดนตรีเป็นแบ็คกราวด์)
หน้า: [1]
พิมพ์