ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

11834 กระทู้ ใน 2054 หัวข้อ- โดย 9437 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: b682368
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอน วิธีทำ Sony Vegas 9.0  (อ่าน 25378 ครั้ง)
thun
มือใหม่ ขี้อาย
*

การ์ม่า: +0/-0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008, 13:39:08 »

แบบว่าเปิดเข้าไปก็อึ้ง
T____________T'

เพิ่งได้จะทำครั้งแรกอ่ะค่ะ
แล้วก็มันจำเป็นต้องส่งอ.
T____________T'

อ้าง งง งงง ~

ยังไงแล้วก็ช่วยอธิบายส่วนต่างๆ
ให้หน่อยนะคะ >< (ตามภาพนี้เลยค่ะ)

MNC
Administrator
เทพเวกัส

การ์ม่า: +10/-2

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008, 06:21:27 »

สำหรับมือใหม่(ใหม่จริงๆนะครับ) ผมว่าลองหาซื้อหนังสือมาอ่านก่อนจะดีมั้ยโดยเฉพาะของคุณพุฒิพงศ์ วงศ์สว่าง    Advance Vegas workshop  ให้รายละเอียดคุณครบถ้วนเลยครับ   ที่คุณขอคำแนะนำตั้งแต่ต้นจนจบ พวกเรามันก็อึ้งเหมือนคุณนั่นแหละครับ คือมันไม่ใช่แค่ตอบ 4-5 บรรทัดแล้วก็จบ  มันมีอะไรอีกตั้งเยอะแยะเหมือนหน้าโปรแกรม ที่เปิดขึ้นมา มันไม่มีอะไรสำเร็จรูปให้เห็นเพราะมันให้อิสระเรา(คนตัดต่อ) ทำทุกอย่างเต็มที่ ขยิบตา
      ยังไงก็ขอให้คุณอ่านหนังสือหรือคู่มือการใช้งานก่อน ทำแล้วติดขัดยังไงเพื่อนๆในเว็บยินดีตอบและช่วยเหลือครับ   จะได้ไม่อึ้งอีกต่อไป ยิ้ม

You'll Never walk ALONE!
MC CREATION DIGITAL STUDIO
นายเกิบโบก
ขาประจำ
**

การ์ม่า: +1/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008, 05:55:37 »

การใช้งานก็เหมือนตัว v. 6 v.7 ที่เราคุ้นเคยนั้นละครับ ถ้าถามว่าไอ้ v. 6 v.7 มันใช้แบบไหน ผมอัพวิธีใช้งานไว้อยู่นะครับ ลองโหลดไปอ่านดู รวบรวมจากในบอร์ดครับ แล้วจัดเป็นรูปเล่ม เป็นไฟล์ word ครับ
http://www.thaivegas.com/forum/index.php?topic=216.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2008, 05:58:20 โดย นายเกิบโบก » บันทึกการเข้า
kazama
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 16:56:53 »

ขอบคุณที่ช่วยอธิบายครับ กำลังหาวิธีใช้พอดีเลย

เรียน ielts ให้ได้คะแนน 7.0 up เพื่อเตรียมสอบ สอนโดยอาจารย์จุฬา
petongdesign
เซียนวีกัส

การ์ม่า: +6/-2

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 02:11:50 »

สำหรับมือใหม่(ใหม่จริงๆนะครับ) ผมว่าลองหาซื้อหนังสือมาอ่านก่อนจะดีมั้ยโดยเฉพาะของคุณพุฒิพงศ์ วงศ์สว่าง    Advance Vegas workshop  ให้รายละเอียดคุณครบถ้วนเลยครับ   ที่คุณขอคำแนะนำตั้งแต่ต้นจนจบ พวกเรามันก็อึ้งเหมือนคุณนั่นแหละครับ คือมันไม่ใช่แค่ตอบ 4-5 บรรทัดแล้วก็จบ  มันมีอะไรอีกตั้งเยอะแยะเหมือนหน้าโปรแกรม ที่เปิดขึ้นมา มันไม่มีอะไรสำเร็จรูปให้เห็นเพราะมันให้อิสระเรา(คนตัดต่อ) ทำทุกอย่างเต็มที่ ขยิบตา
      ยังไงก็ขอให้คุณอ่านหนังสือหรือคู่มือการใช้งานก่อน ทำแล้วติดขัดยังไงเพื่อนๆในเว็บยินดีตอบและช่วยเหลือครับ   จะได้ไม่อึ้งอีกต่อไป ยิ้ม

สนับสนุนหนังสือของ พี่พุฒิพงศ์ ด้วยคน (เล่มสีส้มๆน่ะ) ละเอียดเข้าใจง่ายครับ แล้วค่อยมาหาความรู้ในบอร์ดอีกทีครับ มีพี่ๆใจดีคอยช่วยเหลือและคอยช่วยแก้ปัญหาให้หากติดขัด..ปูพื้นมาก่อนแล้วค่อยเพิ่มทีหลัง ยังนี้ดีกว่าครับ เอาใจช่วย.. รูดซิบปาก ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
Flintstone
Administrator
เทพเวกัส

การ์ม่า: +20/-4

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 02:39:40 »

หาเล่มที่ละเอียดกว่านี้อีกคงไม่ได้แล้วครับ เชื่อผมเต๊อะ.. ยิ้มกว้างๆ
aoys
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 17:10:47 »

ผมเป็นวิทยากร และจัดอบรมครับ ใครอยากได้คู่มือแบบง่ายๆ และ การสร้าง karaoke ที่ผมลองทำขึ้นเอง
ผมจะส่งให้ครับ  thammarat_s@hotmail.com
หน้า: [1]
พิมพ์